NEWS :

ประกาศผลผู้เข้าร่วม ‘a team junior 10 Workshop’

26 April 2017

จากการคัดเลือกใบสมัครและผลงานที่แนบมาของผู้สมัครกว่า 500 คน ในที่สุดเราก็ได้ผู้ผ่านเข้าร่วมกิจกรรม ‘a team junior 10 Workshop’ เราไม่ได้วัดจากความเก่งเพียงอย่างเดียวเท่านั้น แต่ดูความเหมาะสมและภาพรวมหลายด้าน ทั้งความตั้งใจ ความสนใจ ทัศนคติที่น่าจะตรงกับ a day โดยหวังว่าน้องๆ จะได้เก็บเกี่ยวความรู้จากเวิร์กช็อปครั้งนี้อย่างคุ้มค่าที่สุด

สำหรับผู้ที่ไม่ผ่านการคัดเลือกเข้าร่วมเวิร์กช็อปก็ไม่ต้องเสียใจ สนามแห่งนี้ยังเปิดโอกาสให้เข้าประลองทุกปี ถ้าตั้งใจจริง ปีหน้าเจอกัน!

รายชื่อผู้ผ่านเข้ารอบเวิร์กช็อป
กองบรรณาธิการ

1. นายคาลิล พิศสุวรรณ
2. นายอุทาน สุคนนคร
3. นายศุภฤทธิ์ ภู่ระย้า
4. นายกรกฎ อุ่นพาณิชย์
5. น.ส.นัทธมน เปรมสำราญ
6. นายวิชัย สว่างพงศ์เกษม
7. นายปวริศร์ คำมุลตรี
8. นายอนิรุทร์ เอื้อวิทยา
9. น.ส.บุญญานันท์ กาญจนกิจ
10. นายสหรัฐ นาสีเคน
11. น.ส.สุวิชา พิทักษ์กาญจนกุล
12. น.ส.จิดานันท์ เหลือเพียรสมุท
13. น.ส.ปาณิศา เจิมหรรษา
14. น.ส.ณิชนันน์ สุสัมพันธ์ไพบูลย์
15. น.ส.พรชนก บัวสุข
16. น.ส.มนสิชา รุ่งชวาลนนท์
17. น.ส.ปิ่นสุดา สุวรรณโณ
18. น.ส.ปริชมน จันทร์ศิริ
19. น.ส.อริสา จันทรสมบัติ
20. น.ส.กนกพรรณ อรรัตนสกุล
21. น.ส.ชวิศา ฉายอินทร์
22. น.ส.กชกร บัวพูน
23. นายณัฐภัทน์ ซ้ายสุวรรณ
24. นายพงศธร ธิติศรัณย์
25. นายเทพพิทักษ์ มณีพงษ์
26. นายภคณัฐ ทาริยะวงศ์
27. น.ส.ภัทรมน สุขประเสริฐ
28. น.ส.พีชศิลป์ ชนินทร์พงศธร
29. น.ส.ญาณิศา นิสสระ
30. น.ส.ตุลยา กลิ่นคง
31. น.ส.อาทิมา เอี่ยมอธิคม
32. นายกันตพัฒน์ พาวงษ์
33. นายสิรภพ เอี่ยมรุ่งโรจน์
34. น.ส.ชุติภัค ฉายวิโรจน์
35. นายทวีศักดิ์ เกิดโภคา
36.น.ส.จิระประภา กาญจนกันติ
37. น.ส.สุชัญญา ทวีวัน
38. นายอรรถเศรษฐ์ หมายหมั้น
39. น.ส.อัญญชุลีพร สีแดง
40. น.ส.ณิชรัตน์ ศิรประภาศิริ
41. น.ส.สุพิชา จินดา
42. นายสรวิศ ทรัพย์รุ่งเรือง
43. น.ส.วัชราพร ผลดี
44. น.ส.มลติญา ญาณะพันธ์
45. น.ส.วรัญญา เชาว์สุโข
46. น.ส.นภารัตน์ พันสวะนัด
47. น.ส.เอธิกา เอกวารีสกุล
48. น.ส.อรัชพร กรวิทยโยธิน
49. น.ส.นันทพร ทองลพ
50. น.ส.พลอยไพลิน สายแสง
51. น.ส.ชัญญา จิวโชติกำจร
52. น.ส.วริษา สุกิตติพัฒนากุล
53. น.ส.ขวัญชนก ปั้นบำรุงสุข
54. น.ส.โศธิดา อัศวเมธา
55. น.ส.ปิยะภา พงศ์ธนาวรานนท์
56. น.ส.อุรัสยา อุ่นละม้าย
57. น.ส.ณัฏฐกร เลิศธนาไพจิตร
58. น.ส.สวรส ฤทธิวีรชัย
59. นายวิวัฒน์ แสงจันทร์
60. น.ส.ภาสวิจิตร สุชาโต

พิสูจน์อักษร
1. น.ส.กรกช เกษมผลกูล
2. น.ส.กรรวี ชีวีวัฒน์
3. น.ส.จันจิรา วงษ์ศรี
4. น.ส.ชลธร จารุสุวรรณวงค์
5. น.ส.ณปภัช ถาวรอมรศรี
6. น.ส.ทิพปภา มูลมอญ
7. น.ส.ธัญวรัตน์ รักพุทธะ
8. น.ส.พัชรนันท์ เตชะวัฒนาการ
9. น.ส.พรรณทิพา ปัทมอารักษ์
10. น.ส.พุธรัตน์ เจตจำนงจินดา
11. น.ส.พิรญาณ์ มณีพันธุ์
12. น.ส.พิไลวรรณ พาเจริญ
13. น.ส.เพชรรัตน์ เห็นถูก
14. น.ส.ภัทรนันท์ กฐินตอง
15. น.ส.ธัญลักษณ์ สว่างไพบูลย์
16. น.ส.วิภัสสา เศวตวงศ์
17. น.ส.วีรยา บางแวก
18. น.ส.สุภัทริณี ศรประดิษฐ์
19. น.ส.ศศกร เทพรักษา
20. น.ส.หัสยา เกิดสุทธิ

อาร์ตไดเรกเตอร์
1. น.ส.ชันท์ญา บุญกัลยา
2. นายวริทธิ์ธร สุขสบาย
3. น.ส.ณัฐภัทร ประพันธ์
4. นายหัสดินทร์ ชลอสันติสกุล
5. นายชนาธิป แซ่ชั่น
6. น.ส.ปีย์วรา เอื้อชนก
7. นายวิชนันท์ เปล่งวิทยา
8. นายอาจกวิน พูลสวัสดิ์
9. นายวชิรวิทย์ เทพประทุม
10. น.ส.ธนิตา ภักตร์เจริญ
11. น.ส.ศิวพร ศรีวะรมย์
12. นายเสฐียรพงษ์ น้ำผุด
13. น.ส.มนัสวี โรจนพรรณ
14. น.ส.กรรณิการ์ เพิ่มกิตติกุล
15. นายขจรยศ แย้มประดิษฐ์
16. นายทศพล สมสอาด
17. น.ส.ณัฐธิดา ศรีแก้วหล่อ
18. น.ส.พนิดา มีเดช
19. นายวัชริศ เล่ห์รักษ์
20. น.ส.หญิง จงกลนี

ช่างภาพ
1. น.ส.อัญชิสา เอี่ยมพิมพันธ์
2. นายวนัฐพงศ์ หงส์ศรีพันธ์
3. น.ส.นิภาภัทร ชิตชูตระกูล
4. นายวิชชา มงคลศรี
5. น.ส.ภัทรานิษฐ์ พัวพงศกร
6. น.ส.ศิริญญา สุภาวสิทธิ์
7. นายรัชภาคย์ แสงมีสินสกุล
8. น.ส.จุฑารัตน์ ภิญโญดุลยเจต
9. นายสถิพงษ์ อ้อภูมิ
10. นายปฏิพล รัชตอาภา
11. น.ส.ปิยดา สาครินทร์
12. น.ส.มนิษา จิรเมธวรพงศ์
13. น.ส.อมลณัฐ วงศ์ประเสริฐ
14. น.ส.สุภาพร ธรรมประโคน
15. นายอนวัช เอี่ยมขำ
16. น.ส.นันท์นภัส นนท์สิริวงศ์
17. นายไอสวร แองกาท
18. น.ส.ปรารถนา สำราญสุข
19. น.ส.อรุณพรรณ เพชรกำเนิด
20. นายสุกฤษฐิ์ ศรหิรัญ

 

กำหนดการ ‘a team junior 10 Workshop’
18 - 19 มกราคม 2557
ห้อง Auditorium ศูนย์สร้างสรรค์งานออกแบบ TCDC

เสาร์ที่ 18 มกราคม 2557
10.30 – 11.00 น. ลงทะเบียน
11.00 – 12.00 น. การสื่อสารผ่านงานเขียน โดย ทรงกลด บางยี่ขัน บรรณาธิการนิตยสาร a day
12.00 - 13.00 น. พักทานอาหารกลางวัน
13.00 – 14.00 น. การสื่อสารผ่านภาพถ่าย โดย เริงฤทธิ์ คงเมือง ช่างภาพสารคดี
14.00 – 15.00 น. การสื่อสารผ่านภาพยนตร์ โดย นวพล ธํารงรัตนฤทธิ์. ผู้กำกับและเขียนบท ภาพยนตร์เรื่อง 36 และ MARY IS HAPPY, MARY IS HAPPY.
15.00 - 15.30 น. พัก 30 นาที
15.30 – 17.00 น. การสื่อสารผ่านโฆษณา โดย ป๋อม ชัยพร และ ประสิทธิ์ วิทยสัมฤทธิ์ ครีเอทีฟเอเจนซี่ ‘ชูใจ กะ กัลยาณมิตร’

อาทิตย์ที่ 19 มกราคม 2557
10.30 – 11.00 น. ลงทะเบียน
11.00 – 12.00 น. การสื่อสารผ่านกิจกรรมของมิวเซียมสยาม พิพิธภัณฑ์การเรียนรู้ โดย ปิยมาศ สุขพลับพลา นักจัดการความรู้
12.00-13.00 น. พักทานอาหารกลางวัน
13.00 – 14.00 น. การสื่อสารผ่านการออกแบบกราฟิก นิวมีเดีย และมีเดียอาร์ต โดย วิชญ์ พิมพ์กาญจนพงศ์ และทีมงานจาก Duck Unit
14.00 – 16.00 น. กิจกรรม workshop กระบวนการคิดและทำนิตยสาร a day โดย a team
16.00 - 16.15 น. พัก 15 นาที
16.15 - 17.30 น. กิจกรรมเล่าประสบการณ์จากการฝึกงานของ a team junior 9 และกิจกรรมถามตอบ

สิ่งที่จะต้องเตรียมมาเข้าร่วม workshop ในวันอาทิตย์ที่ 19 ม.ค. 57 มีดังนี้
ตำแหน่งพิสูจน์อักษร - หนังสือที่คิดว่ามีคำผิดเยอะที่สุด 1 เล่ม
ตำแหน่งอาร์ตไดเรกเตอร์ - นิตยสารที่ชอบมากที่สุด 1 เล่ม (ที่ไม่ใช่ a day)พร้อมบอกเหตุผลว่าทำไมถึงชอบเล่มนี้
ตำแหน่งช่างภาพ - กล้องถ่ายรูปดิจิทัล

* น้องๆ ที่ผ่านการคัดเลือกเข้าเวิร์กช็อปต้องส่งอีเมลยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรมมาที่
aday@daypoets.com ภายในวันจันทร์ที่ 13 ม.ค. 57
* การเข้าร่วม workshop มีผลกับการตัดสินใจคัดเลือกผู้สมัครเข้ารับการสัมภาษณ์

แล้วเจอกันที่เวิร์กช็อปครับ

Tags :

ประกาศผลผู้เข้าร่วม

COMMENT

© 2005 - 2017 daypoets.co.,ltd. All Rights Reserved